7 cách biến đổi trang phục ban ngày cho tiệc tối hoàn hảo

quedt

Active Member
Bài viết dưới đây sẽ giới thiệu cho bạn biết những cách thật hay ho để biến những trang phục ban ngày của bạn trở nên cực kỳ hợp cho những buổi tối huyền ảo.

1. Xoã tóc

Khi đi làm, bạn cần phải buộc tóc để không làm vướng bận công việc của mình. Nhưng vào buổi đêm chúng ta không cần phải làm như vậy. Đây là lúc để bạn được tự do, thoải mái, vui vẻ với mọi người. Để có được mái tóc uốn lượn bồng bềnh, bay bổng vào ban đêm, khi đi làm bạn có thể búi tóc lên cao và để xoã khi tối đến. Mọi người sẽ vô cùng ấn tượng với khả năng biến ngày thành đêm vô cùng đơn giản của bạn đấy.

2. Trang điểm

Rất nhiều phụ nữ thường mang theo bình túi trang điểm để có thể thay đổi diện mạo một chút khi phải ở lại trễ. Đây là một ý tưởng tuyệt hay. Tại công sở, bạn thường dùng những cách trang điểm tự nhiên và trung tính một chút. Nhưng khi đêm đến, hãy thoả sức sáng tạo với nhiều màu sắc hay mắt khói. Nó thể hiện khía cạnh vui vẻ, cá tính của chính bạn. Vậy còn gì nữa mà không mang ngay phấn mắt nổi bật, mascara và cả son môi bên mình nào!

3. Giày dép

Hẳn là bạn không muốn đi khắp nơi vào buổi tối với cùng một đôi giày đã mang suốt cả ngày, trừ phi chúng thật đẹp và ấn tượng phải không nào. Nếu là người ăn mặc giản dị tại công sở, hãy mang một đôi giày thật xinh xắn, ấn tượng, sặc sỡ phù hợp hợp với trang phục của mình. Sự thay đổi nho nhỏ này sẽ làm bạn biến đổi trang phục từ ngày qua đêm thật dễ dàng đấy.

4. Trang phục

Dù nghe có vẻ đã quá rõ ràng nhưng cũng cần nhắc lại, bạn không nên mặc một chiếc áo thun quá lôi thôi và biến bạn trở nên lố bịch. Trường hợp đã biết trước mình sẽ đi chơi vào buổi tối, hãy chọn những chiếc áo sơ mi hoặc đầm có hoạ tiết và được cắt xinh xắn. Ít nhất, cần phải giữ cho chúng được sạch sẽ, phẳng phiu và vừa vặn với bạn.

5. Ví cầm tay

Ví nói lên rất nhiều điều về con người bạn. Khi đi chơi, ví cũng cần phải phù hợp với trang phục. Trước khi rời khỏi nhà, hãy tìm những loại túi xách phù hợp với trang phục, dù trông có phần giản dị nhưng vẫn đủ nổi bật cho một buổi tối sôi động. Thậm chí còn tốt hơn nữa nếu bạn có thể mang theo clutch.

6. Phụ kiện

Nếu công việc không cho phép sử dụng những loại trang sức quá hào nhoáng, bạn vẫn nên mang theo chúng bên mình. Bởi lẽ, những đôi bông tai hay chiếc vòng cổ xinh xắn ấy chính là chìa khoá để tăng thêm sức quyến rũ cho trang phục. Để bảo quản tốt, đừng bỏ lẫn chúng với vô vàn thứ khác trong giỏ xách của bạn. Hãy cất chúng ở một nơi an toàn để bạn có thể sử dụng và toả sáng giữa mọi người.

7.Thêm sắc màu cho trang phục

Một số mảng màu nổi bật là ý hay để thay đổi diện mạo nhanh chóng. Bạn biết đấy, những bộ đồ một màu nhàm chán thực sự chỉ dìm chủ nhân của chúng xuống mà thôi. Hãy chọn những vật dụng hay trang phục hay ho hơn xem. Chúng có thể là chiếc quần bò, khăn choàng, tất hay phụ kiện. Những sắc màu này sẽ tăng thêm độ tinh tế, thanh lịch và cá tính cho bất kỳ bộ đồ nào của bạn.

Nguồn: Guu.vn