Gợi ý phối đồ đẹp theo guu thời trang Rock chic

Thảo luận trong 'Phối Đồ Thời Trang' bắt đầu bởi quedt, 30/9/14.

1. quedt

quedt Active Member

Khi nhắc đến phong cách mang hơi hướng Rock style chắc hẳn cô bạn nào cũng nghĩ đến những trang phục có phần khô khan, hầm hố, kì quái và thuần đen. Tuy vậy, vẫn có những cách phối đồ theo phong cách Rock Chic sẽ làm cho cô bạn vừa cá tính, vừa mềm mại, dịu dàng...

Khi nhắc đến phong cách mang hơi hướng Rock style chắc hẳn cô bạn nào cũng nghĩ đến những trang phục có phần hầm hố, kì quái và thuần đen. Tuy vậy, vẫn có những cách phối đồ theo phong cách Rock Chic sẽ làm cho cô bạn vừa cá tính, vừa mềm mại, dịu dàng...

Sau đây, với vài gợi ý nhỏ từ BST mới của nhãn hiệu Sisley, sẽ cho bạn thấy rõ phong cách Rock không hề khô khan mà rất được ưa chuộng bởi chúng vừa mang lại cá tính riêng cho ng mặc, vừa tôn lên vẻ đẹp hình thể quyến rũ của người phụ nữ. Đó cũng chính là lý do mình chọn trang phục của Sisley để chia sẻ cùng các bạn.
    Nếu bạn là tín đồ của những sản phầm làm từ chất liệu da thì sở thích của bạn hoàn toàn phù hợp với phong cách này. Một chiếc áo cộc tay da mềm với hai mảng màu khác nhau phối hợp và chiếc quần da ôm sẽ là set đồ tuyệt vời cho một cô nàng Rock chic.

Hoặc bạn có thể sử dụng một chiếc áo khoác da làm điểm nhấn cho trang phục, tô điểm cho chiếc quần skinny wash độc đáo và kết hợp với chiếc áo trắng satin mỏng nhẹ. Đừng quên nhấn nhá cho set đồ của bạn bằng những phụ kiện có tông màu ton sur ton, và chắc chắn một đôi ankle boots là không thể thiếu. Giờ đây bạn đã có hai lựa chọn đầu tiên cho phong cách Rock chic cùng hai gam màu trắng-đen huyền thoại.
    Vẫn lấy tông màu trắng đen làm chủ đạo nhưng với chiếc áo khoác color blocknày sẽ khiến cho ánh nhìn đỡ nhàm chán hơn, với thiết kế, chất liệu và màu sắc hòa quyện vào nhau sẽ giúp bạn thể hiện cá tính nhưng vẫn rất nữ tính cùng chiếc váy len sọc ngắn và legging đen.Ngoài ra màu xanh coban sẽ giúp set đồ của bạn thêm nổi bật, ấn tượng và chiếc túi da đeo chéo sẽ là phụ kiện tiện dụng cho bạn ở mọi nơi.

Một sự kết hợp tuyệt vời để bùng nổ.​

Tiếp tục với những chiếc áo khoác sành điệu, thời trang thì không nên bỏ qua biker jacket. Và để tạo sự độc đáo, mới lạ cho trang phục của bạn thì bạn chỉ cần kết hợp chúng cùng một chiếc quần denim và áo thun in họa tiết ấn tượng.

Tuy đơn giản nhưng set đồ này đã giúp bạn thể hiện được cá tính mạnh mẽ của mình và bạn cũng đã thành công hơn trong việc thổi hồn vào trang phục.​

Bạn phóng khoáng, thích tự do, thích nổi trội? Vậy hãy chọn cho mình chiếc quần in họa tiết lạ mắt này, phối hợp với áo len trơn và boots cổ cao, bạn cũng có thể kết hợp thêm vài phụ kiện đơn giản cho trang phục thêm phong phú. Vậy là xong một set đồ hoàn thiện cho cô nàng Rock chic.

Gợi ý cuối cùng cho nàng Rock chic quyến rũ là chiếc đầm da trơn, vớ đen và áo khoác lông xám làm điểm nhấn. Thêm phụ kiện sáng bóng, nạm đinh cũng là một ý kiến hay cho set đồ này vậy là bạn đã sẵn sàng cho những buổi tiệc sôi nổi cùng bạn bè.

Lời cuối: Dù bạn chọn cho mình set đồ nào thì khi trang điểm bạn cũng cần nhấn mạnh vào đôi môi và mắt, một đôi mắt sâu và môi đỏ gợi cảm sẽ giúp bạn có thêm nhiều ánh nhìn dõi theo. Chúc các bạn vui và thành công với phong cách riêng của mình.​

Nguồn: Guu.vn