Thời trang mùa đông dành cho cô nàng đùi to

quedt

Active Member
Mình có đôi chân không được như ý vì phần đùi trông khá to – Không những khó diện đồ mà còn khiến đôi chân “cho dù dài cũng thành ngắn”. Phải làm sao đây? Mùa đông, khi quần legs, quần tregs đang là xu hướng – Mình phải diện quần nào để có thể tạo hiệu ứng ‘chân dài miên man?’

Phần bottom:

Nếu phần đùi của bạn khá to thì những chiếc quần cạp cao dáng boyfriend thực sự sẽ rất phù hợp với bạn. Thêm nữa, không chỉ với quần mà bạn còn có nhiều sự lựa chọn với những chiếc chân váy cạp cao. Muốn che đùi to, bạn hãy diện một chiếc chân váy vintage ngang đầu gối, vậy là vừa che được vòng 2 không hoàn hoàn, lại vừa giúp giấu đi khuyết điểm của đùi. Peplum cũng là một gợi ý cực kì ổn dành cho bạn đấy!​

Phần Top:

Vào mùa đông, để che đi đùi to, bạn cũng nên "tận dụng triệt để" những chiếc áo cardigan dáng dài qua đùi hoặc trench coat. Chúng sẽ giúp bạn giấu nhẹm đi nhược điểm ở phần đùi.​

Note:

Tuy nhiên, hãy chú ý tránh xa những chiếc thắt lưng chiết eo nhé, chúng chỉ càng làm cho bạn lộ rõ bụng mỡ mà thôi. Tiếp đến là những chiếc quần skinny họa tiết sặc sỡ nếu bạn đang muốn "khoe ra" phần đùi to kém duyên dáng của mình.​

Nguồn: Guu.vn